เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ปั้มเบรค

ปั้มเบรค

พอดีปั้มเบรคบนผมรั่ว ถ้าเปลี่ยนใหม่ของศูนย์ราคารเท่าไรหรอครับ

มือสองราคาร้อยสองร้อยครับ

รั่วตรงไหน หาซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยนได้ครับ

รั่วแค่ลูกยางหรือเปล่าครับ

น่าจะรั่วแค่ลูกยางครับ

เเล้วถ้าซื้อมึอ หนึ่ง เบิกศูนย์นี่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ชุดซ่อมปั๊มบน 70 บาทตามร้านอะไหล่มอไซค์ทั่วไป  (กทม)  เพิ่งซ่อมเองเมื่อคืนนี้ถอดกิ๊บล็อคแล้วใช้คีมดึงมันก็ออกมาทั้งชุดแล้ว ต้องเอาน้ำมันเบรคออกก่อนนะ เพื่อความสะดวกในการซ่อม ระวังโดนชุดสีหน่อยนะ

ถ้าป๊มไม่โดนกระแทกแรงๆ ไม่น่าจะรั่วง่ายๆนะ ลองดูก่อนว่าปั๊ม หรือลูกยาง ผมว่าน่าจะลูกยางนะที่เสื่อมสภาพ

100+   ครับ  ผมเปลี่ยนมาเดือนที่แล้ว   ของ 0

เพิ่มหัวข้อใหม่