เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

เร่งแล้วสะดุด

เร่งแล้วสะดุด

คือ อาการคือ เวลาออกแล้วบิดหมดเลย แล้วรถ สำลัก อ่าครับ

แต่ถ้าค่อยๆ บิดแล้วจะไม่เป็น แล้วพอบิดประมาณ 30-40 พอกระแทก

มันก็สะดุด เหมือนเราเบิ้ลที่นึงก่อนอ่า 60-80 ก็เป็นนะครับบางที

แก้ยังไงก็ไม่หาย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

เติมน้ำมันไรอะคับแกสรึป่าวว
บักแบงค์  vip style   Korat Dangerous

เช็ครถตามระยะรึเปล่าครับ ได้ดูกรอง บ้างหรือไม่?  ลองให้ ร้าน/ศูนย์ ดูกรอง วาล์ว ดูไหมครับ? (ผมเดาๆนะ)
น้ำมัน ลองเปลี่ยนใช้เบนซิน ดูครับว่าดีขึ้น/ หายไหม

เปลี่ยนหมดแล้วครับ น้ำมันเครื่อง กรอง เม็ด วาล์ว พึ่งเปลี่ยน

น้ำมันเบนซิล 91 ตลอดครับ ไม่เคยมีผสม หรือเติมอย่างอื่นเลย

อาการเหมือนรถผมเลย ของผมแค่เปลี่ยนกรองก็หายครับ (กรองเก่าแกะออกมาเริ่มดำก็เลยเปลี่ยน)

ของผมก้เป้นครับทำความสะอาดกรอง...จบ

อยู่ที่เกรดน้ำมันที่ใช้หรือป่าว
เหมือนรถผม ถ้าเติม 91 เครื่องสะดุดและไม่มีรอบเดินเบา
แต่ถ้าเติม 95 เครื่องนิ่ง คันเร่งค้าง
เลยเข้าศูนย์ เขาบอกว่าอยู่ที่เกรดน้ำมัน
ตอนนี้ใช้ โซฮอล์ 95 ของ PTT เครื่องนิ่งดีคันเร่งค้างหาย
cheaw

น้ำมันลงไม่ทันครับ

เข้าศูนย์ล้างคาบูจูนใหม่

เพิ่มหัวข้อใหม่